Maganin ruwan kwal

Ruwan kwal mai narkewa shine ruwan wutsiya na masana'antu da ake samarwa ta hanyar shirya kwal mai jika, wanda ke ɗauke da adadi mai yawa na barbashi na kwal kuma yana ɗaya daga cikin manyan hanyoyin gurɓata ma'adinan kwal. Ruwan kwal mai narkewa wani tsari ne mai rikitarwa na polydisperse. Ya ƙunshi barbashi masu girma dabam-dabam, siffofi, yawa da lithofacies daban-daban da aka gauraya a cikin girma dabam-dabam.

tushe:

Ana iya raba ruwan ma'adinan kwal zuwa rukuni biyu: ana samar da ɗaya ta hanyar wanke kwal da ba shi da ɗanyen shekaru a fannin ƙasa da kuma yawan toka da ƙazanta; ɗayan kuma ana samar da shi ne a lokacin wankewa tare da tsawon shekarun ƙasa da kuma ingantaccen kwal na samar da kwal.

fasali:

Tsarin ma'adinan da ke cikin kwal yana da sarkakiya sosai.

Girman barbashi da kuma yawan tokar da ke cikin kwal suna da tasiri sosai kan aikin flocculation da sedimentation

Yana da kwanciyar hankali a yanayi, yana da wahalar sarrafawa

Ya ƙunshi fannoni daban-daban, yana buƙatar babban jari, kuma yana da wahalar sarrafawa.

cutarwa:

Daskararrun da aka daka a cikin ruwan sharar da ake wankewa da kwal suna gurbata jikin ruwa kuma suna shafar girman dabbobi da tsirrai.

Gurɓatar Sinadaran da ke Wanke Kwal da Ragowar Ruwan Datti Muhalli

Gurɓatar Sauran Sinadaran da ke cikin Ruwan Wanka na Kwal

Saboda sarkakiya da bambancin tsarin ruwan dattin, hanyoyin magancewa da tasirin ruwan dattin sun bambanta. Hanyoyin magance ruwan dattin da aka saba amfani da su sun haɗa da hanyar narkewar ruwa ta halitta, hanyar tattarawar nauyi da kuma hanyar zubar da jini ta hanyar coagulation.

hanyar hazo ta halitta

A da, masana'antun shirya kwal galibi suna fitar da ruwan kwal kai tsaye zuwa cikin tankin zubar da datti don ruwan sama na halitta, kuma ana sake yin amfani da ruwan da aka tace. Wannan hanyar ba ta buƙatar ƙarin sinadarai, wanda ke rage farashin samarwa. Tare da haɓaka kimiyya da fasaha da haɓaka injin haƙar kwal, yawan kwal mai kyau a cikin kwal da aka zaɓa yana ƙaruwa, wanda ke haifar da matsaloli ga maganin ruwan kwal. Sau da yawa yana ɗaukar kwanaki ko ma watanni kafin adadi mai yawa na ƙananan barbashi su zauna gaba ɗaya a cikin ruwan kwal. Gabaɗaya, ruwan kwal mai girman barbashi, ƙarancin taro, da tauri mai yawa yana da sauƙin narkewa ta halitta, yayin da adadin ƙananan barbashi da ma'adanai na yumbu yake da yawa, kuma ruwan sama na halitta yana da wahala.

yawan nauyi

A halin yanzu, yawancin masana'antun shirya kwal suna amfani da hanyar laka mai nauyi don magance ruwan laka, kuma hanyar laka mai nauyi sau da yawa tana amfani da tsarin laka mai kauri. Duk ruwan laka yana shiga cikin mai kauri don tattarawa, ana amfani da ruwan da ke kwarara a matsayin ruwan da ke zagayawa, sannan a narkar da ruwan da ke ƙarƙashin ƙasa sannan a shawagi, kuma ana iya fitar da wutsiyoyin laka a wajen shuka don zubarwa ko maganin laka da laka. Idan aka kwatanta da ruwan sama na halitta, hanyar laka mai nauyi tana da babban ƙarfin sarrafawa da inganci mai yawa. Kayan aikin da aka fi amfani da su sun haɗa da masu kauri, masu tacewa, da matattara.

hanyar zubar da jini

A cikin ƙasata akwai ƙarancin kwal mai kama da juna, kuma yawancin ƙarancin kwal mai kama da juna shine kwal mai kama da laka. Kwal mai kama da kwal mai kama da juna yana da yawan ruwa da ƙananan barbashi, wanda hakan ke sa ya zama da wahala a daidaita. Sau da yawa ana amfani da kwal mai kama da juna a cikin masana'antun shirya kwal don magance ruwan kwal, wato, ta hanyar ƙara sinadarai don daidaita da raba daskararrun da aka dakatar a cikin ruwan kwal a cikin nau'in manyan barbashi ko flocs masu laushi, wanda shine ɗayan manyan hanyoyin bayyana zurfin ruwan kwal. Maganin coagulants na inorganic ana kiransa coagulants, kuma maganin coagulants na polymer ana kiransa flocculation. Amfani da coagulant da flocculant tare da haɗin polymer na iya inganta tasirin maganin kwal mai kama da juna. Abubuwan da aka fi amfani da su sun haɗa da flocculants na inorganic, flocculants na polymer, da flocculants na microbial.

Cr.goootech


Lokacin Saƙo: Maris-29-2023